Sunan aikin: Kayan aikin gona mai sanyi
Girman samfur: 3000*2500*2300mm
Zazzabi: 0-5 ℃
Adana kayan sanyi na gona: Gidan ajiya ne wanda a kimiyance yake amfani da wuraren sanyaya don samar da yanayin zafi mai dacewa da yanayin zafi, wato, ajiyar sanyi ga kayayyakin amfanin gona.
Wuraren ajiya da ake amfani da su don sarrafawa da adana sabbin kayan aikin gona na iya guje wa tasirin yanayin yanayi, tsawaita ajiya da sabon lokacin adana kayayyakin amfanin gona, da daidaita wadatar kasuwa a cikin yanayi huɗu.
Abubuwan da ake buƙata na zafin jiki don ƙirar ajiyar sanyi na kayan aikin gona an tsara su bisa ga yanayin adana abubuwan da aka adana. Mafi dacewa da sabbin zafin jiki don adanawa da adana kayan aikin gona da yawa kusan 0 ℃.
Ƙananan zafin jiki na adana 'ya'yan itace da kayan lambu shine gaba ɗaya -2 ℃, wanda shine babban ajiyar sanyi mai zafi; yayin da sabo-ajiya zafin jiki na ruwa kayayyakin da nama ne kasa -18 ℃, yana da wani low-zazzabi sanyi ajiya.
Ajiye sanyi na kayan amfanin gona A cikin ajiyar sanyi na 'ya'yan itacen ɓaure na arewa kamar apple, pears, inabi, kiwi, apricots, plums, cherries, persimmons, da sauransu, yana da kyau a tsara yanayin sanyi na ajiyar kayan aikin gona tsakanin -1 ° C da 1 ° C bisa ga ainihin yanayin kiyaye sabo.
Misali: dacewar zafin jiki na jujube hunturu da gansakuka tafarnuwa shine -2℃~0 ℃; zazzabi mai dacewa na 'ya'yan itacen peach shine 0 ℃~4 ℃;
Kirji -1 ℃~0.5 ℃; Pear 0.5 ℃ ~ 1.5 ℃;
Strawberry 0 ℃~1 ℃; Kankana 4℃~6℃;
Ayaba kimanin 13 ℃; Citrus 3 ℃~ 6 ℃;
Karas da farin kabeji suna kusan 0 ℃; hatsi da shinkafa 0℃~10℃.
Lokacin da ya zama dole ga manoman 'ya'yan itace su gina ajiyar sanyi a yankin da ake samar da kayan amfanin gona, ya fi dacewa a gina karamin sanyi guda 10 zuwa ton 20.
Ma'ajiyar sanyi mai sikeli ɗaya yana da ƙaramin ƙarfi, ya fi dacewa don shiga da fita ma'ajiyar, kuma ana sarrafa shi da sarrafa shi sosai. Ana iya samun damar ajiya na nau'i-nau'i iri-iri, ba shi da sauƙi don ɓata sararin samaniya, sanyaya yana da sauri, yanayin zafi yana da ƙarfi, ajiyar makamashi, kuma digiri na atomatik yana da girma.
Idan akwai nau'ikan iri da yawa, ana iya gina ƙananan ma'ajiyar sanyi don kayayyakin amfanin gona tare don samar da rukunin ƙananan ma'ajiyar sanyi don kiyaye ƙarin samfura da iri sabo.
Dangane da yanayin zafi daban-daban, ma'ajin sanyi guda ɗaya na kayan noma na iya cimma sassaucin sarrafawa na sabani, aiki, matakin sarrafa kansa, tasirin ceton makamashi, da tasirin tattalin arziki ya fi na matsakaici da manyan ma'ajiyar sanyi. Jimillar jarin kananan kungiyoyin ajiyar sanyi na noma yayi kama da na manya da matsakaitan ma'ajiyar sanyi na sikeli dayae .
Lokacin aikawa: Janairu-12-2022



