Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Nawa wutar lantarki na ajiyar sanyi ke buƙata don aiki a rana?

Yawancin abokan ciniki waɗanda ke gina ma'ajiyar sanyi za su sami tambaya iri ɗaya, "Nawa wutar lantarki na ajiyar sanyi ke buƙata don aiki a rana?"

 Tafiya na Musamman Sau Biyu a cikin Dakin Ajiya Mai Sanyi

Misali, idan muka sanya wurin ajiyar sanyi mai murabba'in mita 10, muna lissafin gwargwadon tsayin mita 3 na al'ada, mita cubic 30 na iya ɗaukar kusan ton huɗu ko biyar na 'ya'yan itace, amma ba kayan lambu da yawa ba, yawanci mita 5 na iya ɗaukar tan ɗaya. Yankin hanya, ainihin wurin ajiyar sanyi yana da kusan mita 6 a kowace ton, kuma nauyin samfurori daban-daban ya bambanta, don haka ton na ajiyar sanyi yana da wani bambanci.

Nawa wutar lantarki da ma'ajiyar sanyi ke amfani da ita a kowace rana, za mu iya ƙididdige wannan gwargwadon yanayin zafi da ƙarfin ajiyar sanyi, da ƙarfin aiki na kayan aiki da farashin wutar lantarki na gida. A bisa ka'ida, wurin ajiyar sanyi mai murabba'in mita 10 yana da wutar lantarki fiye da kilowatt goma a rana, kuma ajiyar sanyi yana gudana kamar yadda aka saba yi rana ɗaya. Kimanin sa'o'i 8, idan akwai ƙarin kayayyaki a cikin ɗakin ajiya kuma waje yana da zafi, lokacin gudu na ajiyar sanyi zai yi tsayi kuma amfani da wutar lantarki zai karu.

Ma'ajiyar sanyi: -15ku -18Lissafin amfani da wutar lantarki na yau da kullun.

MAI GIRMA Wurin ajiya na cod m2 Ƙarar ajiyar sanyi

M3

damar ajiya

T

amfani da wutar lantarki yau da kullun

KW/H

2.5 7 13 3 5.75
2.5 9 16 4 8.25
2.5 10.8 20 5 9.5
2.5 13 24 6 10.75
2.5 18 33 8 11.5
2.5 23 43 10 12.75
2.5 25 49 12 17.5
2.5 31 62 15 17.5
2.5 40 83 20 22.5
2.5 46.8 100 25 26.5
2.5 54 119 30 34.5
2.5 68.4 161 40 44

 

Ma'ajiyar sanyi: 0-5Lissafin amfani da wutar lantarki na yau da kullun.

MAI GIRMA Wurin ajiya na cod m2 Ƙarar ajiyar sanyi

M3

damar ajiya

T

amfani da wutar lantarki yau da kullun

KW/H

2.4 11 21 5 8.25
2.5 15 31 8 11.5
2.5 19 41 10 13
2.5 23 48 12 13.5
2.5 28 59 15 13.5
2.6 36 80 20 17
2.65 43 100 25 21.25
2.7 50 119 30 21.25
2.6 61 139 35 26.75
2.65 68 160 40 26.75
2.75 83 201 50 32.75
2.7 100 241 60 51
2.75 115 281 70 52
2.85 126 320 80 52

 

An ƙayyade yawan wutar lantarki na ajiyar sanyi ta hanyar: adadin buɗewa da rufewa na ajiyar sanyi, yawan adadin sanyi, yanayin zafi na waje, ƙarfin kayan ajiyar sanyi, ma'auni na ajiyar sanyi, da zafin jiki na sanyi.

Guangxicooler-COLD ROOM_05

Hanyoyin da za a rage amfani da wutar lantarki sun haɗa da zabar safe da dare don kaya masu shigowa da masu fita, tara kaya daidai gwargwado, kula da kayan sanyi akai-akai, da ƙira mai dacewa na kayan ajiyar sanyi.


Lokacin aikawa: Juni-13-2022