Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Tsarin sanyi na ajiyar sanyi ya gaza da kuma dalilan su

Ma'ajiyar sanyi ɗakin ajiya ce da ke amfani da wuraren sanyaya don ƙirƙirar yanayi mai dacewa da yanayin zafi. Har ila yau, an san shi azaman ajiyar sanyi. Ita ce wurin da ake sarrafa kayayyaki da adana su. Zai iya kawar da tasirin yanayi kuma ya tsawaita lokacin ajiyar kayayyaki daban-daban don daidaita wadatar kasuwa.

Sabis ɗin ajiyar sanyi na tsayawa ɗaya, gami da ƙirar ajiyar sanyi, samar da samfur, jagorar shigarwa

Manufar tsarin ajiyar sanyi na sanyi:

Ƙa'idar aiki na tsarin refrigeration Manufar refrigeration ita ce amfani da wasu hanyoyi don canja wurin zafin abin ajiyar sanyi mai hade zuwa matsakaicin ruwa ko iska, ta yadda zafin abin da aka sanyaya ya sauke ƙasa da yanayin yanayin kuma a kiyaye shi a cikin wani lokaci da aka ba. zafin jiki.

Tsarin tsarin sanyi na sanyi:

Cikakken tururi matsawa refrigeration tsarin kamata ya hada da refrigerant wurare dabam dabam tsarin, lubricating man wurare dabam dabam tsarin, defrosting tsarin, sanyaya ruwa wurare dabam dabam da tsarin refrigerant wurare dabam dabam, da dai sauransu.

Saboda rikitarwa da ƙwararrun tsarin firiji na ajiyar sanyi, babu makawa wasu kurakuran gama gari zasu faru yayin aikin.

 

Tsarin sanyi na ajiyar sanyi ya gaza

 

Dalilin

 

Ruwan firji

Bayan refrigerant leaks a cikin tsarin, da sanyaya iya aiki bai isa ba, tsotsa da shaye matsa lamba ne low, da intermittent "squeaking" iska kwarara sauti da yawa girma fiye da saba za a iya ji a fadada bawul. Babu sanyi ko ƙaramin sanyi mai yawo akan mai fitar da ruwa. Idan ramin bawul ɗin faɗaɗa ya haɓaka, matsa lamba har yanzu baya canzawa sosai. Bayan rufewa, ma'aunin ma'auni a cikin tsarin gabaɗaya ya yi ƙasa da matsin jikewa daidai da yanayin zafi iri ɗaya.

 

Yawan cajin firiji bayan kiyayewa

Adadin na'urar da aka caje a cikin tsarin firiji bayan kiyayewa ya zarce ƙarfin tsarin, kuma firiji zai mamaye wani yanki na na'urar, rage yanayin zafi, kuma rage tasirin sanyaya. Matsakaicin tsotsa da shaye-shaye gabaɗaya sun fi ƙimar matsa lamba na yau da kullun, injin ba ya sanyi sosai, kuma sanyaya a cikin sito yana jinkirin.

Akwai iska a cikin tsarin firiji

Iskar da ke cikin tsarin firiji zai rage yawan zafin jiki. Abun da ke bayyane shine cewa tsotsawa da matsi na shaye-shaye suna ƙaruwa (amma matsin lamba bai wuce ƙimar da aka ƙididdigewa ba), kuma tashar kwampreso zuwa mashigar na'urar zafin jiki yana ƙaruwa sosai. Saboda kasancewar iska a cikin tsarin, matsa lamba da yawan zafin jiki yana ƙaruwa.

Low kwampreso yadda ya dace

Ƙarƙashin ƙarancin mai amfani da na'ura mai kwakwalwa yana nufin gaskiyar cewa ainihin ƙarar ƙararrawa yana raguwa kuma ƙarfin firiji yana raguwa daidai lokacin da yanayin aiki ya kasance ba canzawa. Wannan al'amari galibi yana faruwa ne a cikin compressors waɗanda aka daɗe ana amfani da su. Rashin lalacewa da tsagewar damfara suna da girma, madaidaicin izinin kowane bangare yana da girma, kuma aikin rufewa na bawul ɗin iska ya ragu, yana haifar da raguwa a cikin ainihin ƙura.

Sanyin da ke saman mashin ɗin ya yi kauri sosai

amfani da dogon lokacin amfani da ma'aunin ajiyar sanyi ya kamata a shafe shi akai-akai. Idan ba a defrost ba, dusar ƙanƙara a kan bututun evaporator zai taru ya yi kauri. Lokacin da aka nannade duka bututun a cikin shimfidar ƙanƙara mai haske, Zai yi tasiri sosai wajen canja wurin zafi, yana haifar da zafin jiki a cikin ɗakin ajiya ya faɗi ƙasa da kewayon da ake buƙata.

Akwai man da aka sanyaya a cikin bututun mai

Yayin zagayowar firiji, wasu man da aka sanyaya sun kasance a cikin bututun mai. Bayan lokaci mai tsawo na amfani, idan akwai mai yawa ragowar mai a cikin evaporator, zai yi matukar tasiri ga tasirin zafi. , lamarin rashin sanyaya yana faruwa.

Tsarin firiji ba shi da santsi

saboda rashin tsaftacewar na'urar sanyaya na'urar, bayan wani lokaci da ake amfani da shi, dattin yana taruwa a hankali a cikin tacewa, kuma an toshe wasu raga, wanda ke rage kwararar na'urar kuma yana rinjayar tasirin sanyaya. A cikin tsarin, bawul ɗin haɓakawa da tacewa a tashar tsotsa na kwampreso suma an toshe su kaɗan.

Ramin bawul ɗin faɗaɗa yana daskarewa kuma an toshe shi

Babban abubuwan da ke cikin tsarin firiji ba su bushe da kyau ba, zubar da tsarin gabaɗaya bai cika ba, kuma ɗanɗanon abin da ke cikin firiji ya wuce daidaitattun daidaito.

Datti mai datti a allon tacewa na bawul ɗin faɗaɗawa

 

  1. Lokacin da dattin foda mai yawa da yawa a cikin tsarin, za a toshe duk allon tacewa, kuma firiji ba zai iya wucewa ba, yana haifar da rashin sanyaya. ƙwanƙwasa bawul ɗin faɗaɗa, kuma wani lokacin ana iya samun sanyaya tare da wasu firiji. Ana ba da shawarar cewa a cire tacewa don tsaftacewa, bushewa, da sake shigar da shi cikin tsarin.
mai ba da kayan firiji

Lokacin aikawa: Afrilu-16-2022